๑๙๙ วิธีแก้คุณไสย
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน คำถาม: ๑๙๙ วิธีแก้คุณไสย  (อ่าน 9950 ครั้ง)
dontans
ดาวดวงใหม่
*

คำตอบ: 16

« เมื่อ: 25 สิงหาคม 2008, 11:46 »

เพิ่งทราบจากเพื่อนว่า มีเพื่อนผู้หญิงคนนึงเค้าไปติดพันหมอดูแบบคนทรงเจ้า ไม่รู้ว่าโดนพวกยาเสน่ห์หรือคุณไสยอะไรรึเปล่า เลยอยากหาทางช่วยเค้าน่ะค่ะ พอจะมีวิธีแนะนำบ้างไหมคะ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 สิงหาคม 2008, 12:01 โดย sittnn » บันทึกการเข้า
Aims
คิดดี...พูดดี...ทำดี
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 556

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2008, 12:02 »

http://www.star4life.com/forum/index.php?topic=282.0

ลองอ่านกระทู้นี้นะคะ 

นโม วิมุตฺตานํ นโม วิมุตฺติยา     
ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว

"...ชีวิตนี้น้อยนัก  แต่ชีวิตนี้สำคัญนัก
เป็นหัวเลี้ยวหัวต่อ  เป็นทางแยก
จะไปสูงไปต่ำ จะไปดีไปร้าย
เลือกได้ในชีวิตนี้เท่านั้น พึงสำนึกข้อนี้ให้จงดี
แล้วจงเลือกเถิด  เลือกให้ดีเถิด..."

จาก "ชีวิตนี้น้อยนัก"
พระนิพนธ์ในสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก
dontans
ดาวดวงใหม่
*

คำตอบ: 16

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2008, 13:20 »

ขอบคุณมากค่ะคุณเอม

จะลองพยายามให้เค้าสวดมนต์บทอิติปิโสดูค่ะ

ถ้าสมมติว่าชาติก่อนเค้าเคยทำกรรมอะไรไว้ แล้วสิ่งที่เค้าประสบอยู่เป็นวิบากกรรมที่เค้าต้องชดใช้ เค้าก็จะหลุดจากสภาพนี้เมื่อเค้าชดใช้หมดใช่ไหมคะ?
หน้า: [1]
  พิมพ์