แสงดาวส่องทางสร้างความหวัง...แสงธรรมเป็นพลังสู่ความดี
24 สิงหาคม 2019, 22:40 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน คำถาม: แค่รู้ว่ามันไม่หายไปไหนก็ชื่นใจแล้วครับ  (อ่าน 3501 ครั้ง)
paodekcal
ดาวดวงใหม่
*

คำตอบ: 16

« เมื่อ: 23 สิงหาคม 2008, 19:23 »

ผมมีปัญหาเรื่องความรัก พอดีเลยที่บอร์ดนี้เข้าไม่ได้เมื่อ 4 วันมาแล้ว ผมรู้สึกอึดอัดนี้

ตอนนี้ก็มีปัญหาอยู่ แต่ได้เห็นว่า บอร์ดนี้ยังอยู่ผมก็ชื่นใจ

ผมอยากเล่าปัญหาไว้ที่กระทู้นี้

http://www.star4life.com/forum/index.php?topic=853.0

ไว้ว่างๆ ผมจะมาพิมพ์ต่อ

ขอบคุณมากๆ ครับ ที่อย่างน้อย บนอินเทอร์เน็ตก็มีอะไรดีๆ แบบนี้อยู่ ซึ่งผมเิพิ่งเคยหาเจอ
Aims
คิดดี...พูดดี...ทำดี
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 587

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2008, 03:02 »

อาจจะมีปัญหาในการเข้าชมเว็บบ้างนะคะ
เท่าที่ทราบ ปัญหาเกิดจากเซฟเวอร์ด้วย
และบางครั้งก็เป็นเพราะบอร์ดของเราเองค่ะ 
ถ้าเข้าไม่ได้ ก็ลองพยายามลองในวันต่อๆ ไปนะคะ
รับรองได้ว่ายังไม่หาย ยังไม่ปิดเว็บหนีไปไหนแน่ๆ ค่ะ 

นโม วิมุตฺตานํ นโม วิมุตฺติยา     
ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว

"...ชีวิตนี้น้อยนัก  แต่ชีวิตนี้สำคัญนัก
เป็นหัวเลี้ยวหัวต่อ  เป็นทางแยก
จะไปสูงไปต่ำ จะไปดีไปร้าย
เลือกได้ในชีวิตนี้เท่านั้น พึงสำนึกข้อนี้ให้จงดี
แล้วจงเลือกเถิด  เลือกให้ดีเถิด..."

จาก "ชีวิตนี้น้อยนัก"
พระนิพนธ์ในสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก
หน้า: [1]
  พิมพ์