แสงดาวส่องทางสร้างความหวัง...แสงธรรมเป็นพลังสู่ความดี
19 สิงหาคม 2019, 17:22 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน คำถาม: เข้าเวบจาก LAN ไม่ได้ค่ะ  (อ่าน 4285 ครั้ง)
Monet sky
ดาวดวงใหม่
*

คำตอบ: 2

« เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008, 12:26 »

พอดีช่วงหลังๆ นี้ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ไม่สามารถเข้า web star4life จาก LAN (intra) ในที่ทำงานได้ค่ะ
แต่ว่าก็เข้าหน้าเวบอื่นๆ ได้นะคะ ถ้าจะเข้าได้ ต้องเป็น link internet ที่บ้านเท่านั้น
อย่างนี้เป็นเพราะที่ทำงาน block เวบนี้หรือคะ

และเพื่อนคนนึง ที่เคยเค้าเวบนี้ประจำ ช่วงนี้ไปเรียนที่อเมริกา จะเข้าเวบนี้ และได้ข้อความว่า
"เกิดข้อผิดพลาด! ขออภัย,  คุณถูกแบนจากการใช้บอร์ดนี้" โดยที่เธอก็ไม่ได้โพสต์ข้อความมานานแล้ว

ไม่ทราบว่าทาง admin set security ไว้ หรือเป็นเพราะทาง network ปลายทางของผู้ใช้คะ
ช่วยแนะนำด้วยค่า ขอบคุณค่ะ
sittnn
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 185

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008, 13:07 »

ช่วงที่ผ่านมามีพวกที่มาโพสท์กระทู้ spam พอสมควร ก็เลยแบนพวกนั้นไปครับ
บางทีอาจจะเลยไปกระทบบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ 

ตอนนี้ยกเลิกการแบนออกหมดแล้วนะครับ คิดว่าน่าจะใช้กันได้แล้ว
ส่วนเรื่อง spam นั้น ตอนนี้ผู้ดูแลกำลังจะนำวิธีป้องกันใหม่มาใช้ในเร็วๆนี้ครับ 

เมื่อบุคคลเอาจิตใจค้นคว้าพิจารณาไปทั่วทิศ
ย่อมไม่เห็นใครเป็นที่รักยิ่งไปกว่าตนเอง

ในที่ใดๆ ก็ตาม ตนนั้นแหละเป็นที่รักอย่างมาก ผู้อื่นก็เช่นกัน
ฉะนั้น ผู้ที่รักตนไม่ควรเบียดเบียนผู้อื่น แม้กระทั่งมด ปลวก
กร
เกิดมาเพื่อจะเรียนรู้ทางที่จะไม่เกิดอีก
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 318

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008, 17:25 »

ถ้าเข้าเว็บจากที่ทำงานไม่ได้ ต้องดูบนหน้าจอว่า ขึ้นข้อความอะไรมาบ้างรึเปล่านะครับ
บริษัทหลายๆ แห่ง ก็อาจจะมีการ block ไม่ให้เข้าเว็บที่เกี่ยวกับงานครับ

ไม่ว่าปัญหาอะไรเข้ามา เดี๋ยวมันก็ผ่านไป
ทำใจไม่ได้ ก็ไม่ต้องทำใจ
ปัญหามันก็อยู่ใต้ไตรลักษณ์ เกิดได้ก็ดับได้
หน้า: [1]
  พิมพ์