แสงดาวส่องทางสร้างความหวัง...แสงธรรมเป็นพลังสู่ความดี
19 สิงหาคม 2019, 17:36 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน คำถาม: แจ้งลบคำตอบ ส่งไม่ได้ค่ะ  (อ่าน 6231 ครั้ง)
popeye
ดาวดวงใหม่
*

คำตอบ: 22

« เมื่อ: 7 มิถุนายน 2008, 13:06 »

ขอความกรุณา เรื่อง แจ้งลบกระทู้ ต้องคิดอย่างไรค่ะ  เพราะกลัวมีปัญหากับทางบ้าน 

คลิกส่งแจ้งลบคำตอบแล้วส่งไม่ได้คะ   

ขอโทษจริง ๆ น่ะค่ะ    ที่เพิ่มภาระให้กับทางเจ้าหน้าที่ 

และขอขอบพระคุณกับทุกคำตอบค่ะ  ดิฉันจะนำไปปฎิบัติตามให้ได้ค่ะ

..เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป ..
Yaowalak
ผู้ดูแลกระดานสนทนา
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 183

~ทุกสิ่งล้วนชั่วคราว~

« ตอบ #1 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2008, 13:37 »

สวัสดีค่ะคุณ popeye 

ทางทีมงานรู้สึกดีใจนะคะที่ความคิดเห็นของทีมงานเป็นประโยชน์และทำให้คุณ popeye ได้รับความกระจ่างในปัญหาที่กำลังประสบอยู่  ^_^

สำหรับเรื่องที่ขอให้ลบกระทู้นั้น ทีมงานมีความเห็นว่าเรื่องของคุณน่าจะเป็นประโยชน์กับสมาชิก และผู้สนใจท่านอื่นๆอีกมากค่ะ

และในกติกาการใช้เว็บบอร์ด เราได้ระบุไว้ว่า ทางเว็บไม่มีนโบายที่จะลบกระทู้ใดๆ ที่ทีมงานได้ตอบไปแล้วนะคะ 
ทีมงานจึงขอสงวนสิทธิ์คงกระทู้ของคุณ  popeye ไว้ค่ะ

------------------------------------------------

๔.เฉพาะสมาชิกเท่านั้นที่ตั้งกระทู้ได้ จึงขอรบกวนให้ท่านที่ต้องการถามคำถามสมัครสมาชิกก่อนค่ะ และเจ้าของกระทู้เท่านั้นที่สามารถตอบกระทู้ของตนเองได้ (นอกเหนือจากทีมงานของเว็บ) และเมื่อท่านตั้งกระทู้แล้ว ทางทีมงานจะขออนุญาตใส่หมายเลขที่กระทู้ของท่าน และไม่มีนโยบายที่จะลบกระทู้ใดๆ ที่ทีมงานได้ตอบไปแล้วค่ะ

อ่านกติกาเต็มๆ ได้ที่นี่ค่ะ 

http://www.star4life.com/forum/index.php?topic=304.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 มิถุนายน 2008, 14:02 โดย Yaowalak » บันทึกการเข้า

หากทุกคนมีธรรมในใจ ปัญหาใดๆ ก็ยุติลงได้ด้วยธรรม
popeye
ดาวดวงใหม่
*

<:
« ตอบ #2 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2008, 13:54 »

ถ้าทางทีมงานเห็นว่า ข้อมูลของผู้น้อยจะเป็นประโยชน์

ผู้น้อยก็ขออนุโมทนาบุญค่ะ (ไม่รู้ใช้คำถูกรึปล่าว)

ขอให้ผลบุญที่เกิดจากกระทู้ของผู้น้อยส่งผลให้ star4life รุ่งเรืองยิ่ง ๆขึ้น

และทีมงานทุกท่าน ขอให้มีความสุขยิ่ง ๆ ขึ้นไปค่ะ

แสงเก้า
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 165

« ตอบ #3 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2008, 14:00 »

อ้างถึง
ผู้น้อยก็ขออนุโมทนาบุญค่ะ (ไม่รู้ใช้คำถูกรึปล่าว)
ถูกแล้วครับคุณ popeye 

ทางทีมงานขออนุโมทนาบุญด้วยเช่นกันนะครับ 
เรื่องของคุณ popeye จะเป็นประโยชน์กับอีกหลายๆคนที่ประสบปัญหาแบบเดียวกันครับ
และคุณ popeye ก็จะเป็นตัวอย่างที่ดีให้กับบุคคลอื่น ทั้งในแง่ของการเล่าเรื่องของตัวเอง ให้คนอื่นได้ศึกษา ได้เรียนรู้เป็นธรรมทาน
และน่าเอาเยี่ยงอย่างในการที่จะน้อมนำธรรมะมาแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นในชีวิตครับ

ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไป และผ่านพ้นความทุกข์ต่างๆไปด้วยดีนะครับ
มีปัญหาอะไร ทีมงานยินดีให้คำปรึกษาตลอดนะครับ

โชคดีครับ 

หลวงพ่อจะไปอยู่กับพระพุทธเจ้า ถ้าเอ็งอยากจะไปอยู่กับหลวงพ่อ อยู่กับพระพุทธเจ้า ก็ทำลาย"ความรู้สึก" ให้หมดเสีย ใช้ "สติ" นั่นแหละ กอปรกับความเพียรไม่ท้อถอย สักวันหนึ่งเอ็งจะค้นพบความจริง ก็ไปอยู่ด้วยกัน ไม่ต้องเกิด ไม่ต้องแก่ ไม่ต้องเจ็บ ไม่ต้องตาย เท่านั้นเองหรอก - หลวงพ่อประสิทธิ์ ถาวโร วัดถ้ำยายปริก
popeye
ดาวดวงใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2008, 14:22 »

เปลี่ยนชื่อได้ไหมค่ะ

popeye
ดาวดวงใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2008, 15:17 »

เปลี่ยนชื่อได้ไหมค่ะ

ตอนนี้ดิฉันเริ่มวิตกจริตแล้วค่ะ   กังวลใจ  ถ้าอย่างไรรบกวนขอเปลี่ยนอีกครั้งน่ะค่ะ

Aims
คิดดี...พูดดี...ทำดี
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 587

« ตอบ #6 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2008, 15:17 »

ชื่อในนี้เป็นนามแฝงทั้งนั้นนะคะ
และเมื่อสักครู่เห็นว่าคุณได้นำข้อมูลส่วนตัว
และเว็บไซด์ที่เคยมีในรายละเอียดส่วนตัวออกไปแล้ว
ก็คงไม่ต้องกังวลแล้วว่าจะมีใครรู้ว่าเป็นคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 มิถุนายน 2008, 15:53 โดย star4life » บันทึกการเข้า

นโม วิมุตฺตานํ นโม วิมุตฺติยา     
ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว

"...ชีวิตนี้น้อยนัก  แต่ชีวิตนี้สำคัญนัก
เป็นหัวเลี้ยวหัวต่อ  เป็นทางแยก
จะไปสูงไปต่ำ จะไปดีไปร้าย
เลือกได้ในชีวิตนี้เท่านั้น พึงสำนึกข้อนี้ให้จงดี
แล้วจงเลือกเถิด  เลือกให้ดีเถิด..."

จาก "ชีวิตนี้น้อยนัก"
พระนิพนธ์ในสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก
แสงเก้า
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 165

« ตอบ #7 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2008, 15:49 »

สวัสดีครับคุณ popeye 

หวังว่าจะเข้าใจถึงความจำเป็นของทีมงานนะครับ ทั้งเรื่องการลบกระทู้ หรือเปลี่ยนชื่อต่างๆ
เนื่องจากถ้าทีมงานอนุญาตตรงนี้ ต่อไปก็จะสมาชิกมาขอเปลี่ยนแปลงข้อมูลอีกเป็นจำนวนมากครับ

และเจ้าหน้าที่ และทีมงานในเวบนี้ก็คงรับภาระกันไม่ไหวครับ เพราะทุกๆคนเป็นอาสาสมัครครับ สละเวลาส่วนตัวเข้ามาให้ความคิดเห็น
ด้วยจุดมุ่งหมาย ที่อยากให้เพื่อนๆที่ประสบความทุกข์ ได้มีที่พึ่ง และรู้จักแนวทางแก้ปัญหาแบบพุทธกันครับ

สำหรับเรื่องความกังวลของคุณ popeye  นั้น ทีมงานรู้สึกเห็นใจนะครับ
เราแนะนำให้คุณนำ e-mail และเวบไซต์ออกจากข้อมูลส่วนตัวนะครับ ซึ่งจะทำให้ไม่สามารถสืบถึงตัวตนของคุณได้

ขอบคุณมากนะครับ และขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยใจจริงครับ 
ทีมงานทุกๆท่านไม่ได้มีเจตนาไม่ดีนะครับ แต่ต้องพยายามรักษากฏระเบียบไว้ เพื่อป้องกันปัญหาที่จะเกิดขึ้นในอนาคตครับ 

หลวงพ่อจะไปอยู่กับพระพุทธเจ้า ถ้าเอ็งอยากจะไปอยู่กับหลวงพ่อ อยู่กับพระพุทธเจ้า ก็ทำลาย"ความรู้สึก" ให้หมดเสีย ใช้ "สติ" นั่นแหละ กอปรกับความเพียรไม่ท้อถอย สักวันหนึ่งเอ็งจะค้นพบความจริง ก็ไปอยู่ด้วยกัน ไม่ต้องเกิด ไม่ต้องแก่ ไม่ต้องเจ็บ ไม่ต้องตาย เท่านั้นเองหรอก - หลวงพ่อประสิทธิ์ ถาวโร วัดถ้ำยายปริก
popeye
ดาวดวงใหม่
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 7 มิถุนายน 2008, 16:30 »

หน้า: [1]
  พิมพ์