แสงดาวส่องทางสร้างความหวัง...แสงธรรมเป็นพลังสู่ความดี
23 สิงหาคม 2019, 15:53 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน คำถาม: ขอบคุณค่ะ  (อ่าน 3928 ครั้ง)
Paracetamol
ดาวดวงใหม่
*

คำตอบ: 11

« เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008, 08:50 »

เข้ามาขอบคุณทีมงานเว็บ "แสงดาวส่องทางสร้างความหวัง แสงธรรมเป็นพลังสู่ความดี" ค่ะ
คงเป็นบุญของดิฉันที่ในวันที่เหนื่อย ก็ได้มีคนแนะนำให้เข้าอ่านกะทู้ต่างๆของเว็บจนทำให้รู้สึกดีขึ้น สบายใจขึ้นตามลำดับ
แต่ก่อนค่อนข้างยึดมั่นถือมั่น มั่นใจในตัวเองสูงมาก ใจร้อนมากๆ (อันนี้คนอื่นบอก)  แล้วก็มีเหตุผลมากเกินไป
หลังจากได้เข้ามาอ่านเรื่องราวต่างๆ ก็เริ่มรู้และเข้าใจมากขึ้น ยอมรับเรื่องต่างๆได้มากขึ้น
รู้ว่าผลที่เกิดทุกอย่างมีเหตุมาก่อน ซึ่งบางผลก็เกิดจากเหตุที่มองไม่เห็น 
ขอบุคณมากๆนะคะ ขอบคุณจริงๆ 
แสงเก้า
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 165

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2008, 21:11 »

ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับคุณ Paracetamol 

ดีใจนะครับ ที่คุณได้ประโยชน์จากแสงดาวส่องทางแห่งนี้ครับ
มีอะไรก็ร่วมพูดคุยกันได้หมดนะครับ หรือหากมีข้อแนะนำก็เสนอมาได้เลยนะครับ
ครอบครัวแสงดาวฯแห่งนี้ จะเติบโตขึ้นไปได้ ก็อาศัยทุกๆคนช่วยกันครับ 

ขอบคุณอีกครั้งที่มาร่วมเล่าประสบการณ์ดีๆให้ฟังนะครับ 

ธรรมรักษาครับ 

หลวงพ่อจะไปอยู่กับพระพุทธเจ้า ถ้าเอ็งอยากจะไปอยู่กับหลวงพ่อ อยู่กับพระพุทธเจ้า ก็ทำลาย"ความรู้สึก" ให้หมดเสีย ใช้ "สติ" นั่นแหละ กอปรกับความเพียรไม่ท้อถอย สักวันหนึ่งเอ็งจะค้นพบความจริง ก็ไปอยู่ด้วยกัน ไม่ต้องเกิด ไม่ต้องแก่ ไม่ต้องเจ็บ ไม่ต้องตาย เท่านั้นเองหรอก - หลวงพ่อประสิทธิ์ ถาวโร วัดถ้ำยายปริก
Yaowalak
ผู้ดูแลกระดานสนทนา
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 183

~ทุกสิ่งล้วนชั่วคราว~

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2008, 08:38 »

ทีมงานต้องขอบคุณคุณ Paracetamol เช่นกันที่เข้า่มาร่วมแชร์ประสบการณ์ค่ะ
เรื่้องของคุณจะเป็นประโยชน์กับอีกหลายคนที่ำกำลังประสบปัญหารูปแบบเดียวกัน

ยินดีรับฟังข้อติชมและเสนอแนะจากทุกท่านเสมอนะคะ
ขอให้พวกเราเป็นกำลังใจให้กันและกันอย่างนี้เรื่อยๆไปค่ะ 

หากทุกคนมีธรรมในใจ ปัญหาใดๆ ก็ยุติลงได้ด้วยธรรม
หน้า: [1]
  พิมพ์