แสงดาวส่องทางสร้างความหวัง...แสงธรรมเป็นพลังสู่ความดี
19 สิงหาคม 2019, 17:24 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน คำถาม: เข้าใช้งานเว็ปฯไม่ค่อยได้ค่ะ  (อ่าน 3803 ครั้ง)
Alternate
ปลื้มเว็ปนี้จังนะ อนุโมทนา ค่ะ
ดาวดวงใหม่
*

คำตอบ: 15

« เมื่อ: 14 เมษายน 2008, 16:40 »

สวัสดีค่ะ

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ สมาชิกท่านอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่านะคะ
เราเข้าใช้งานเว็ปไม่ค่อยได้คะ

เวลาที่ไม่ค่อยสบายใจเราจะต้องเข้ามาอ่านเสมอ หรือก็ต้องเข้ามาดูว่าเพื่อนท่านอื่น
มีประเด็นอะไรที่เรานำคำแนะนำมาปรับใช้ได้บ้างน่ะ แต่หลายวันมานี้ เราเข้าใช้งานไม่ค่อยได้

กระทู้นี้เข้ามาบอกว่า ถึงแม้ว่าเราเข้ามาอ่านไม่ค่อยได้ แต่ถึงยังไง
เราก็จะอยู่ในแนวทางของพระพุทธศาสนาค่ะ

จะสู้ โดยการใช้แสงดาวนี้ช่วยส่องนำทางค่ะ 

บุญรักษาค่ะ

Alternate

คนใจดีเขาบอกเราว่า อย่า "IN" แต่ดูหนัง ดูการ์ตูน เมื่อสนุกก็ยิ้ม หัวเราะ เศร้าก็สลดจนมีร้องไห้บ้าง แล้วสิ่งที่เจอกับตัว ในชีวิตจริงจะถอยออกมา จนยืนมองแล้วสละไปน่ะยากจังนะ ^.^"
k0be
ผู้ดูแลระบบ
ดาวฉายแสง

คำตอบ: 38

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 เมษายน 2008, 22:14 »

server ที่ทางเวบแสงดาว ใช้ เป็น server ที่รวมเวบธรรมะหลาย ๆ เวบครับ
บางเวบก็กินทรัพยากรของระบบสูงมาก ๆ ครับ เพราะเป็นเวบที่มีการโหลดไฟล์เสียงต่างๆ ครับ
บางครั้งก็อาจจะทำให้ระบบมันช้า ๆ หรือชะงักไปบ้างเหมือนกัน

บางทีก็มีเหตุปัจจัยภายนอกอื่น ๆ เข้ามาในระบบจำนวนมาก ก็อาจจะทำให้ระบบมันล่มไปก็เคยมีครับ

----------
เรื่องนึงที่เคยเจอมา เป็นกับเครื่องพวกเรากันเอง ก็เช่นตัว Temporary internet file ในเครื่องเราเองมันมีการเก็บจำนวนมาก ๆ บางครั้งมันไปเก็บครั้งที่เวบเราโหลดไม่ขึ้นไว้ พอเปิดตัว internet explorer มันจะตรวจสอบจากในเครื่องของเราก่อน ก็ทำใ้ห้ไปเปิดหน้าที่เสีย ๆ มาครับ

วิธีแก้เบื้องต้นคือ
เปิดหน้า internet explorer ขึ้นมา
แล้วก็เข้าที่ Tools => option
ในหน้า General จะมีส่วนที่เป็น Temporary internet file ก็ให้ลบทั้งตัว cookies และตัว file ออกครับ
บางครั้งการทำแบบนี้ก็สามารถเข้าเวบได้ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์