แสงดาวส่องทางสร้างความหวัง...แสงธรรมเป็นพลังสู่ความดี
23 สิงหาคม 2019, 15:52 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน คำถาม: ข้อมูลการบริจาคเงินมูลนิธิโรงพยาบาลสงฆ์  (อ่าน 22640 ครั้ง)
Alternate
ปลื้มเว็ปนี้จังนะ อนุโมทนา ค่ะ
ดาวดวงใหม่
*

คำตอบ: 15

« เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2008, 11:54 »

สวัสดีคะ

เรานำข้อมูลในการบริจาคเงินของโรงพลาบาลสงฆ์มาฝากค่ะ
เห็นทีมงานได้แนะนำเพื่อนๆในกระทู้ไว้ 
แต่จำไม่ได้แล้วว่ากระทู้ไหน

ข้อมูลตามนี้นะคะ 

การบริจาคเงินมูลนิธิโรงพยาบาลสงฆ์

- การบริจาคตั้งทุน เริ่มต้นทุน 1,000 บาทขึ้นไป ใช้เฉพาะดอกผล
- การบริจาคสมทบมูลนิธิฯ แบ่งเป็น
1. ค่าถวายภัตตาหาร
2. ค่าเวชภัณฑ์ ยารักษาโรค
3. ค่าบำรุงโลหิต
4. ค่าอุปกรณ์เครื่องมือแพทย์
5. ค่าบำรุงทั่วๆ ไป
การบริจาคสมทบทุนจะระบุได้หลายรายการแล้วแต่ความประสงค์ของผู้บริจาค

ที่อยู่ มูลนิธิโรงพยาบาลสงฆ์ 445 ถ. ศรีอยุธยา แขวงทุ่งพญาไท
เขตราชเทวี กทม. 10400
โทร 02-354-4278, 02-354-4293 FAX. 02-644-9779

สถานที่บริจาค
อาคารคิลานเภสัช ชั้นล่าง ติดร้านค้าสวัสดิการ ร.พ. สงฆ์
เวลาทำการ
วันจันทร์ – วันศุกร์ เวลา 08.30-16.30 น.
วันหยุดราชการและนักขัตฤกษ์ เวลา 08.00-13.00 น.

บริจาคผ่านธนาคาร
ธนาคารทหารไทย บัญชีออมทรัพย์ สำนักพหลโยธิน
เลขที่ 001-2-461-80-2 ชื่อบัญชีมูลนิธิโรงพยาบาลสงฆ์
1. กรุณาระบุวันที่โอนเงินเข้าบัญชี
2. บอกชื่อและที่อยู่
3. แจ้งวัตถุประสงค์การบริจาค
ส่ง FAX. 02-644-9779 หรือโทร 02-354-4278, 02-354-4293
ติดต่อเจ้าหน้าที่การเงิน

บริจาคทางธนาณัติ
สำนักงานมูลนิธิโรงพยาบาลสงฆ์
ที่อยู่ 445 ถ. ศรีอยุธยา เขตราชเทวี กทม. 10400
สั่งจ่าย ปณ. ราชเทวี หรือ ปณ.ดุสิต
กรุณาแนบจดหมายแจ้งความประสงค์การบริจาคเงินและที่อยู่
*หมายเหตุ ถ้ามีทุนอยู่ ให้เขียนชื่อทุน เลขที่ หรือปีแรกตั้ง

_/\_ขอบคุณข้อมูลจากหน้าลิงค์นี้ค่ะ http://community.thaiware.com/index.php?showtopic=316813

***สำหรับหมายเลขโทรศัพท์และบัญชีธนาคาร เราโทรสอบถามแล้วพบว่าถูกต้องค่ะ
แต่อยากให้ตรวจสอบด้วยตนเองอีกครั้งก็ดีนะคะ

และสำหรับ *หมายเหตุ ที่ว่า ถ้ามีทุนอยู่ ให้เขียนชื่อทุน เลขที่ หรือปีแรกตั้ง
>> ก็คือ ถ้าตอนแรกบริจาค เริ่มต้นทุน 1000 บาทขึ้นไป โดยใช้เฉพาะดอกผล
ในการบริจาคครั้งต่อไป จะ 500 3000 หรือเท่าใดก็ตาม ก็สมบททุนเดิมที่เราได้ทำไว้ค่ะ

บุญรักษาค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กุมภาพันธ์ 2008, 13:19 โดย Alternate » บันทึกการเข้า

คนใจดีเขาบอกเราว่า อย่า "IN" แต่ดูหนัง ดูการ์ตูน เมื่อสนุกก็ยิ้ม หัวเราะ เศร้าก็สลดจนมีร้องไห้บ้าง แล้วสิ่งที่เจอกับตัว ในชีวิตจริงจะถอยออกมา จนยืนมองแล้วสละไปน่ะยากจังนะ ^.^"
Aims
คิดดี...พูดดี...ทำดี
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 587

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2008, 12:16 »

ขออนุโมทนากับคุณ Alternate ด้วยนะคะ 
ต่อไปถ้าแนะนำให้ทำบุญร.พ. สงฆ์ จะได้ลิงค์มาที่ทู้นี้เลยค่ะ 

นโม วิมุตฺตานํ นโม วิมุตฺติยา     
ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว

"...ชีวิตนี้น้อยนัก  แต่ชีวิตนี้สำคัญนัก
เป็นหัวเลี้ยวหัวต่อ  เป็นทางแยก
จะไปสูงไปต่ำ จะไปดีไปร้าย
เลือกได้ในชีวิตนี้เท่านั้น พึงสำนึกข้อนี้ให้จงดี
แล้วจงเลือกเถิด  เลือกให้ดีเถิด..."

จาก "ชีวิตนี้น้อยนัก"
พระนิพนธ์ในสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก
sittnn
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 185

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2008, 12:24 »

ขออนุโมทนาครับคุณ Alternate 

เมื่อบุคคลเอาจิตใจค้นคว้าพิจารณาไปทั่วทิศ
ย่อมไม่เห็นใครเป็นที่รักยิ่งไปกว่าตนเอง

ในที่ใดๆ ก็ตาม ตนนั้นแหละเป็นที่รักอย่างมาก ผู้อื่นก็เช่นกัน
ฉะนั้น ผู้ที่รักตนไม่ควรเบียดเบียนผู้อื่น แม้กระทั่งมด ปลวก
แสงเก้า
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 165

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2008, 13:56 »

ขอบคุณคุณ Alternate มากครับ ที่กรุณามาโพสท์ข้อมูลให้ 

ดีใจที่คุณมาร่วมสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดขึ้นกับสังคมแสงดาวฯแห่งนี้นะครับ 

มีอะไรก็แวะเวียนมาคุยกันได้เรืื่อยๆครับ 

ขออนุโมทนาครับ 

หลวงพ่อจะไปอยู่กับพระพุทธเจ้า ถ้าเอ็งอยากจะไปอยู่กับหลวงพ่อ อยู่กับพระพุทธเจ้า ก็ทำลาย"ความรู้สึก" ให้หมดเสีย ใช้ "สติ" นั่นแหละ กอปรกับความเพียรไม่ท้อถอย สักวันหนึ่งเอ็งจะค้นพบความจริง ก็ไปอยู่ด้วยกัน ไม่ต้องเกิด ไม่ต้องแก่ ไม่ต้องเจ็บ ไม่ต้องตาย เท่านั้นเองหรอก - หลวงพ่อประสิทธิ์ ถาวโร วัดถ้ำยายปริก
Yaowalak
ผู้ดูแลกระดานสนทนา
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 183

~ทุกสิ่งล้วนชั่วคราว~

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2008, 20:05 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลอันเป็นประโยชน์นะคะ
หากคุณ Alternate มีข้อแนะนำอื่นๆ รวมถึงต้องการติชมก็สามารถเขียนมาได้เสมอนะคะ
พวกเรายินดีรับฟังทุกข้อคิดเห็นค่ะ 

หากทุกคนมีธรรมในใจ ปัญหาใดๆ ก็ยุติลงได้ด้วยธรรม
กร
เกิดมาเพื่อจะเรียนรู้ทางที่จะไม่เกิดอีก
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 318

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2008, 21:20 »

ไม่ว่าปัญหาอะไรเข้ามา เดี๋ยวมันก็ผ่านไป
ทำใจไม่ได้ ก็ไม่ต้องทำใจ
ปัญหามันก็อยู่ใต้ไตรลักษณ์ เกิดได้ก็ดับได้
Alternate
ปลื้มเว็ปนี้จังนะ อนุโมทนา ค่ะ
ดาวดวงใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 00:01 »

ค่ะ คือว่าจริงๆ แล้วหัวข้อนี้ควรจะอยู่ที่ปกิณกะ หรือเปล่าคะ

(ทุกที่เลยเรา)

ถ้าใช่เดี๋ยวเราย้ายข้อมูลได้นะคะ 

บุญรักษาค่ะ

คนใจดีเขาบอกเราว่า อย่า "IN" แต่ดูหนัง ดูการ์ตูน เมื่อสนุกก็ยิ้ม หัวเราะ เศร้าก็สลดจนมีร้องไห้บ้าง แล้วสิ่งที่เจอกับตัว ในชีวิตจริงจะถอยออกมา จนยืนมองแล้วสละไปน่ะยากจังนะ ^.^"
Aims
คิดดี...พูดดี...ทำดี
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 587

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 00:04 »

เอาไว้ที่บอร์ดนี้เลยค่ะ 
ไม่ต้องย้าย

นโม วิมุตฺตานํ นโม วิมุตฺติยา     
ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว

"...ชีวิตนี้น้อยนัก  แต่ชีวิตนี้สำคัญนัก
เป็นหัวเลี้ยวหัวต่อ  เป็นทางแยก
จะไปสูงไปต่ำ จะไปดีไปร้าย
เลือกได้ในชีวิตนี้เท่านั้น พึงสำนึกข้อนี้ให้จงดี
แล้วจงเลือกเถิด  เลือกให้ดีเถิด..."

จาก "ชีวิตนี้น้อยนัก"
พระนิพนธ์ในสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก
Alternate
ดาวดวงใหม่
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 16:51 »

สวัสดีค่ะ

ด้วยความยินดีนะคะ ที่ได้เป็นส่วนหนึ่งที่พอจะทำอะไร(ให้)บ้าง
ได้อ่านคำอนุโมทนา และคำขอบคุณก็เลยรู้สึกว่ายินดีแบบปลื้มๆ น่ะค่ะ
อ่านที่ไรยิ้มทุกที่ค่ะ

ปล.ขอบคุณ คุณเอมค่ะที่แจ้งว่าไม่ต้องย้ายกระทู้   

บุญรักษาค่ะ

หน้า: [1]
  พิมพ์