แสงดาวส่องทางสร้างความหวัง...แสงธรรมเป็นพลังสู่ความดี
19 สิงหาคม 2019, 16:56 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน คำถาม: ขอแสดงความชื่นชม และขอบคุณครับ  (อ่าน 4375 ครั้ง)
แสงเก้า
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 165

« เมื่อ: 8 กุมภาพันธ์ 2008, 21:31 »

ได้ติดตามเวบมาตั้งแต่ช่วงเปิดตัวแรกๆ ตั้งแต่ยังไม่มีกระทู้
จนกระทู้เยอะขึ้นเรื่อยๆ ผู้คนที่รู้จักเวบก็มากขึ้นเรื่อยๆ

ได้เห็นการพัฒนาเวบที่ไม่หยุดอยู่กับที่ มีการสร้างหัวข้อใหม่ๆ
ที่สะท้อนให้เห็นถึงพลังความคิดอันสร้างสรรค์ของทีมงาน

ได้เห็นการตอบกระทู้ด้วยความรวดเร็ว และตอบกระทู้ด้วย "ใจ"
ที่สัมผัสได้ถึงความอบอุ่น และความจริงใจ ที่จะเป็น "แสงดาว"
ส่องทางให้กับผู้ที่มีปัญหาต่างๆ

จากการที่ได้แนะนำเวบนี้ให้เพื่อนๆ ทุกคนต่างก็สนใจ และยอมรับ
ว่าเนื้อหาสามารถเข้าถึงใจ และตอบคำถามในใจได้เกือบหมด

คงมีไม่กี่เวบ ที่ผมจะสามารถแนะนำ และบอกต่อได้อย่างเต็มปากว่า
" เป็นเวบที่ทุกคนควรจะเข้า เพราะจะเป็นประโยชน์กับตัวเอง และผู้อื่น "
แต่เวบนี้เป็นหนึ่งในนั้นครับ

ขอขอบคุณแรงกายแรงใจของทุกท่านที่ทำให้เวบนี้กำเนิดขึ้นมา
และขออนุโมทนากับทีมงานทุกท่านด้วยใจจริงครับ

..แสงเก้า..

หลวงพ่อจะไปอยู่กับพระพุทธเจ้า ถ้าเอ็งอยากจะไปอยู่กับหลวงพ่อ อยู่กับพระพุทธเจ้า ก็ทำลาย"ความรู้สึก" ให้หมดเสีย ใช้ "สติ" นั่นแหละ กอปรกับความเพียรไม่ท้อถอย สักวันหนึ่งเอ็งจะค้นพบความจริง ก็ไปอยู่ด้วยกัน ไม่ต้องเกิด ไม่ต้องแก่ ไม่ต้องเจ็บ ไม่ต้องตาย เท่านั้นเองหรอก - หลวงพ่อประสิทธิ์ ถาวโร วัดถ้ำยายปริก
Supranee
ผู้ดูแลกระดานสนทนา
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 88

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2008, 01:53 »

_/\_สาธุค่ะ  ที่คุณแสงเก้ามีน้ำใจมาให้กำลังใจแก่ทีมงานพร้อมกับเป็นผู้แนะนำเวบนี้ให้เป็นที่รู้จักในวงกว้างต่อไป เราหวังว่าเวบนี้จะเป็นประโยชน์แก่ผู้ที่ยังอยู่ในวัยรักทั้งหลาย ใจนั้นสื่อได้ด้วยใจเสมอค่ะ 
กร
เกิดมาเพื่อจะเรียนรู้ทางที่จะไม่เกิดอีก
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 318

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2008, 21:29 »

ขอบคุณคุณแสงเก้า สำหรับกำลังใจนะครับ 

และก็ยินดีที่คุณสละเวลามาเป็นกำลังส่วนหนึ่งให้กับเว็บด้วยครับ

อนุโมทนาครับ 

ไม่ว่าปัญหาอะไรเข้ามา เดี๋ยวมันก็ผ่านไป
ทำใจไม่ได้ ก็ไม่ต้องทำใจ
ปัญหามันก็อยู่ใต้ไตรลักษณ์ เกิดได้ก็ดับได้
หน้า: [1]
  พิมพ์