แสงดาวส่องทางสร้างความหวัง...แสงธรรมเป็นพลังสู่ความดี
19 สิงหาคม 2019, 17:04 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน คำถาม: อยากได้สถานที่นั่งสมาธิ และปฏิบัติธรรมแถวรังสิต ปทุมธานี ค่ะ  (อ่าน 6454 ครั้ง)
jai_24
ดาวดวงใหม่
*

คำตอบ: 2

« เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010, 11:56 »

สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่

ช่วงนี้กำลังประสบปัญหารักสามเศร้านั้นละค่ะ เนื่องจากได้หลงเข้าไปเป็นมือที่สามแบบไม่รู้ตัว
ตอนนี้อยู่ในช่วงของการถอนตัวเองมาออกค่ะ และได้มาอ่านบทความในเวปนี้ มีความสงบเกิดขึ้นมาก
และได้ข้อคิดหลายอย่าง บางครั้งก็สามารถรู้เท่าทันและห้ามกิเลสของใจได้ แต่ยังไม่เพียงพอค่ะ
จึงอยากหาสถานที่ปฏิบัติธรรม นั่งสมาธิแถวรังสิต ปทุมธานี เนื่องเราหยุดวันอาทิตย์ค่ะ ไม่อยากอยู่คนเดียว
กลัวฟุ้งซ่านค่ะ รอบกวนช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
Aims
คิดดี...พูดดี...ทำดี
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 587

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 14:56 »

ไปวัดทับทิมแดงไหมคะ
รังสิตคลองสองค่ะ  Tongue

แผนที่นะคะ
http://bit.ly/b7v4zg

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม 2010, 08:48 โดย Yaowalak » บันทึกการเข้า

นโม วิมุตฺตานํ นโม วิมุตฺติยา     
ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว

"...ชีวิตนี้น้อยนัก  แต่ชีวิตนี้สำคัญนัก
เป็นหัวเลี้ยวหัวต่อ  เป็นทางแยก
จะไปสูงไปต่ำ จะไปดีไปร้าย
เลือกได้ในชีวิตนี้เท่านั้น พึงสำนึกข้อนี้ให้จงดี
แล้วจงเลือกเถิด  เลือกให้ดีเถิด..."

จาก "ชีวิตนี้น้อยนัก"
พระนิพนธ์ในสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก
jai_24
ดาวดวงใหม่
*

คำตอบ: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 12:02 »

ขอบคุณมากค่ะ
หน้า: [1]
  พิมพ์