แสงดาวส่องทางสร้างความหวัง...แสงธรรมเป็นพลังสู่ความดี
20 มีนาคม 2019, 22:21 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน คำถาม: ๕๙๙ ไม่รู้ว่าเราชอบเขารึเปล่า  (อ่าน 6734 ครั้ง)
coffeegirl
ดาวดวงใหม่
*

คำตอบ: 18

« เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010, 10:05 »

สวัสดีค่ะ  ขอถามหน่อยนะคะ  พอดีเมื่อไม่นานมานี้มีคนมาชอบเราค่ะ  ตอนคบกันตอนแรกๆแบบเป็นเพื่อนก็เข้ากันได้ดี  เห็นว่าเขาเป็นคนนิสัยดีและก็คุยกันรู้เรื่องค่ะ  แต่ว่าพอเริ่มรู้สึกว่าเขาชอบเราก็ไม่ทราบว่าตัวเองรู้สึกยังไงกับเขากันแน่  จะว่าชอบก็ชอบ  แต่เหมือนว่าเราชอบเขาแบบไม่เต็มร้อย  เคยบฏิเสธเขาไปเหมือนกัน  เพราะว่าถ้าเราไม่คิดว่าชอบใครจริงๆก็ไม่อยากทำให้เขาคิดว่าเราชอบ  ตอนนี้เค้าย้ายไปอยู่ต่างเมือง (พอดีไม่ได้อยู่ประเทศไทยค่ะ)  แล้วเขาก็ห่างๆไปบ้าง  คิดว่าคงเพราะอยู่ห่างกันและเพราะถูกเราปฏิเสธไปด้วย (แต่ก็ยังเป็นเพื่อนกันอยู่นะคะ)  แต่พอเขาห่างๆไปเราก็เริ่มคิดถึงเขา  แต่ก็ไม่กล้าบอกเขาค่ะ  เพราะตอนนี้เราก็ยังไม่แน่ใจอยู่ว่าเราชอบเขาแน่ๆ  หรือว่าคิดถึงเพราะว่าความสนใจที่เขาเคยมีให้มันขาดหายไป  พอคุยกับเพื่อน  เพื่อนก็บอกว่าให้เราบอกว่าเราชอบเขาไปก่อน  จะได้ไม่เสียเขาไป  ถ้าเราไม่ชอบเขาขึ้นมาค่อยบอกเลิกทีหลัง  แต่เราไม่อยากทำอย่างนั้นค่ะ  รู้สึกว่ามันจะเห็นแก่ตัวเกินไป  แล้วก็ไม่ดีทั้งกับตัวเราและเขาด้วย

ตอนนี้ปัญหาก็คือเรายังไม่รู้ว่าเราชอบเขาจริงๆหรือเปล่า  ในขณะเดียวกันเราก็ยังไม่อยากเสียเขาไป  ยิ่งตอนนี้เขาห่างๆไปแล้วด้วย  ก็เลยกลัวเหมือนกัน  ตอนนี้คิดอยู่่ว่าถ้าบอกเขาไปตรงๆว่าเราคิดยังไงเขาอาจจะเข้าใจ  แต่ก็ไม่ทราบว่าควรจะบอกเขาไปตรงๆหรือเปล่า  ไม่ทราบว่าจะทำยังไงดีคะ  ช่วยแสดงความเห็นด้วยนะค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กรกฎาคม 2010, 15:35 โดย sittnn » บันทึกการเข้า
coffeegirl
ดาวดวงใหม่
*

คำตอบ: 18

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 20:27 »

สวัสดีค่ะ  พอดีเห็นยังไม่มีใครตอบ  ก็เลยมาอัพเดทว่าตอนนี้เขาบอกเราแล้วว่าเขามีแฟนอยู่แล้ว  ที่จริงก็มีแฟนอยู่ตลอดที่บ้านเขา (เขาเป็นนักศึกษาต่างชาติเหมือนกันค่ะ)  แต่ว่าในเมื่อแฟนไม่ได้อยู่ที่นี่ก็เลยทำตัวเหมือนไม่มีแฟน    ตอนนี้ไหนๆเขาก็ย้ายไปอยู่เมืองอื่นก็เลยไม่ค่อยได้ติดต่อกันแล้วค่ะ  ขอโทษด้วยนะคะที่มารบกวนเวลา   
หน้า: [1]
  พิมพ์