แสงดาวส่องทางสร้างความหวัง...แสงธรรมเป็นพลังสู่ความดี
20 กุมภาพันธ์ 2019, 05:56 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน คำถาม: ถึง ทีมงานแสงดาวส่องทางทุกท่าน  (อ่าน 4663 ครั้ง)
polaris
ดาวดวงใหม่
*

คำตอบ: 2

« เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 16:07 »

ถึง ทีมงานแสงดาวส่องทางครับ

ได้มีโอกาสเข้ามาที่ "แสงดาวส่องทาง" แห่งนี้สองถึงสามครั้งแล้ว
แต่ยังไม่ได้สมัครสมาชิก  วันนี้ถือโอกาสสมัครสมาชิก 
เพราะอยากจะติดต่อกับทีมงาน  ขอติดต่อผ่านบอร์ดเลยแล้วกันนะครับ
เพราะไม่แน่ใจว่าจะติดต่อไปทางข้อความส่วนตัวถึงทีมงานท่านไหนดี

ก่อนอื่นขอแสดงความชื่นชม ทีมงานทุกท่านที่มีส่วนให้เกิด
แสงดาวส่องทาง แห่งนี้ขึ้นมาซึ่งเป็นประโยชน์ต่อหลายคน
ที่ประสบปัญหาและกำลังต้องการแสงที่นำพวกเขาไปสู่ทางออก
อันเป็นเจตนารมณ์ของแสงดาวนำทางอยู่แล้ว 
เข้าใจว่าแสงดาวดวงนี้เป็นแสงดาวทางธรรม เป็นที่พึ่งทางจิตใจ

ก็ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่าน  ทำสิ่งดีๆเช่นนี้เรื่อยๆไป

ได้รู้จักกับแสงดาวส่องทาง  จากการค้นหาบริการปรึกษาปัญหา
แล้วก็มาเจอแสงดาวส่องทางนี้แหละครับ  พอดีว่าเรียนมาทาง
จิตวิทยาครับ  และในขณะนี้กำลังวางแนวทางในการสร้าง
เครือข่ายออนไลน์ให้บริการด้านจิตวิทยาครับ  ซึ่งหนึ่งในบริการ
ที่มีก็จะเป็นเรื่องการปรึกษาปัญหา  โดยจะมีผู้เชี่ยวชาญด้านจิตวิทยา
มาช่วยให้คำแนะนำ  ร่วมกับสมาชิก  ก็มุ่งช่วยเหลือโดยจิตอาสาครับ

ก็เล็งเห็นว่าทาง"แสงดาวส่องทาง" ก็เป็นสังคมที่ให้คำปรึกษาอยู่แล้ว
ด้านความรัก  โดยมีธรรมะเป็นคำตอบปัญหา  และมีเจตนารมณ์
ที่จะช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน

จึงอยากเรียนถามว่าจะมีความเป็นไปได้บ้างไหมถ้าชุมชนออนไลน์
แห่งใหม่นี้กับทางแสงดาวส่องทาง  จะเปิดการติดต่อกันอย่างเป็นทางการ
หรืออาจจะมีการแลกเปลี่ยน ส่งต่อผู้รับการปรึกษาถึงกันได้
(ในอนาคต หลังจากเปิดให้บริการสักระยะหนึ่ง)
ซึ่งประโยชน์ที่คาดว่าจะเกิดขึ้นจะมีต่อผู้รับการปรึกษาโดยตรง
ที่จะได้รับคำแนะนำทั้งทางจิตวิทยาและทางธรรม

ขอเรียนถามความเป็นไปได้มาอย่างคร่าวๆเพียงเท่านี้ก่อนครับ

ขอบพระคุณ

kookkai
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 153

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 11:11 »

อนุโมทนากับความตั้งใจดี ๆ ค่ะ

ไว้ถ้าได้รายละเอียดแล้ว เดี๋ยวลองคุยกันอีกทีค่ะ

ถ้าสะดวกช่วยใส่ อีเมลล์ หรือ msn ไว้ด้วยนะคะ

ทางทีมงานจะติดต่อไปค่ะ

polaris
ดาวดวงใหม่
*

คำตอบ: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 21:16 »

ก่อนอื่นขอบคุณมากๆที่ตอบกลับครับ 

และก็ชื่นชมในความใจกว้างของทีมงาน

ที่ทีมงาน แสงดาวฯ ถามถึงช่องทางติดต่อ

ตอนนี้สามารถติดต่อ ได้ทางตาม รายละเอียดที่ส่งไปทางข้อความส่วนตัว ครับ

(หรือทางข้อความส่วนตัวนี้ก็ได้)

คงต้องถามถึงหลักเกณฑ์การพิจารณของทางแสงดาวฯ ก่อนครับ

เพราะรายละเอียดสำหรับเว็ปตอนนี้ยังอยู่ระหว่างเริ่มต้น (ยังมีไม่มาก)

และคิดว่าคงต้องใช้เวลาอีกพักใหญ่สำหรับการเตรียมความพร้อม

ก่อนการเปิดให้บริการจริงอย่างเป็นทางการครับ 

อย่างไรก็ดีก็ได้ลองติดต่อมาทางแสงดาวก่อนครับเพื่อสอบถามความเป็นไปได้

Yaowalak
ผู้ดูแลกระดานสนทนา
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 183

~ทุกสิ่งล้วนชั่วคราว~

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009, 21:09 »

หากทุกคนมีธรรมในใจ ปัญหาใดๆ ก็ยุติลงได้ด้วยธรรม
หน้า: [1]
  พิมพ์