แสงดาวส่องทางสร้างความหวัง...แสงธรรมเป็นพลังสู่ความดี
20 กุมภาพันธ์ 2019, 06:43 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน คำถาม: ดีใจที่ได้เจอกันอีกค่ะ  (อ่าน 4321 ครั้ง)
zujini
ดาวดวงใหม่
*

คำตอบ: 8

« เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009, 22:53 »

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน

ดีใจมากเลย ช่วงที่หายไป พยายามเข้าเกือบทุกวัน เป็นเวลาหลายเดือน ก็ไม่ได้สักที แต่อยู่ๆ วันนึงลองเข้าดูเหมือนทุกที ปรากฎว่าเข้าได้ ดีใจมากมาย ที่ทุกคนกลับมาแล้ว  เลยมารายงานตัวด้วยคนนะคะ ว่าดีใจและยินดีเป็นอย่างยิ่งที่กลับมาเจอกันอีกครั้ง  ขอให้บุญรักษา และ ทุกท่านเจริญในธรรมค่ะ

แสงเก้า
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 165

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 01:54 »

ทางทีมงานก็ขอขอบคุณคุณ zujini เช่นกันนะครับ ที่ยังไม่ลืมกัน และแวะเวียนมาอยู่เสมอๆ

ช่วงที่ผ่านมาเกิดปัญหากับ server ครับ ทำให้ข้อมูลบางส่วนหายไป และบอร์ดก็เลยเข้าไม่ได้ตามไปด้วย
ตอนนี้บอร์ดกลับมาแล้ว ก็รู้สึกเหมือนได้ลูกรักกลับมา และก็คิดถึงเพื่อนๆสมาชิกทุกคนมากๆเลยครับ

ขอบคุณอีกทีนะครับที่แวะมาเยี่ยม และมารายงานตัว   
ได้กำลังใจแบบนี้ ก็หายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้งเลยครับ 

หลวงพ่อจะไปอยู่กับพระพุทธเจ้า ถ้าเอ็งอยากจะไปอยู่กับหลวงพ่อ อยู่กับพระพุทธเจ้า ก็ทำลาย"ความรู้สึก" ให้หมดเสีย ใช้ "สติ" นั่นแหละ กอปรกับความเพียรไม่ท้อถอย สักวันหนึ่งเอ็งจะค้นพบความจริง ก็ไปอยู่ด้วยกัน ไม่ต้องเกิด ไม่ต้องแก่ ไม่ต้องเจ็บ ไม่ต้องตาย เท่านั้นเองหรอก - หลวงพ่อประสิทธิ์ ถาวโร วัดถ้ำยายปริก
sittnn
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 185

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 09:47 »

เมื่อบุคคลเอาจิตใจค้นคว้าพิจารณาไปทั่วทิศ
ย่อมไม่เห็นใครเป็นที่รักยิ่งไปกว่าตนเอง

ในที่ใดๆ ก็ตาม ตนนั้นแหละเป็นที่รักอย่างมาก ผู้อื่นก็เช่นกัน
ฉะนั้น ผู้ที่รักตนไม่ควรเบียดเบียนผู้อื่น แม้กระทั่งมด ปลวก
kookkai
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 153

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 11:12 »

ดีใจ ที่ได้เจอกันอีกเหมือนกันนะคะ
หน้า: [1]
  พิมพ์