แสงดาวส่องทางสร้างความหวัง...แสงธรรมเป็นพลังสู่ความดี
16 กุมภาพันธ์ 2019, 20:16 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน คำถาม: เข้าบอร์ดไม่ได้หลายวัน  (อ่าน 5757 ครั้ง)
paodekcal
ดาวดวงใหม่
*

คำตอบ: 16

« เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2009, 09:46 »

สวัสดีครับ พี่ๆ ทุกคน ผมเข้าบอร์ดไม่ได้หลายวันเลย นึกว่าจะไม่ได้เจอพี่ๆ อีกแล้ว

ดีใจมากที่เ้ข้ามาได้ มันมีปัญหาอะไรหรือครับ เลยทำให้บอร์ดล่มไป (เปลี่ยน Server หรือเปล่า?)

อยากเป็นกำลังใจให้พี่ๆ ทีมงานทุกคน สู้ๆ กับปัญหาที่เกิดขึ้นนะครับ

ยินดีด้วยที่มันเ้ข้าได้เป็นปกติแล้วครับ
Aims
คิดดี...พูดดี...ทำดี
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 587

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 20:07 »

พี่ๆ ก็ดีใจที่ได้กลับมาเจอน้องอีกจ้า
จริงๆ ไม่ใช่เข้าบอร์ดไม่ได้หลายวันเนอะ
หลายเดือนตะหาก 

ขอบคุณที่ไม่ลืมกันนะคะ 

นโม วิมุตฺตานํ นโม วิมุตฺติยา     
ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว

"...ชีวิตนี้น้อยนัก  แต่ชีวิตนี้สำคัญนัก
เป็นหัวเลี้ยวหัวต่อ  เป็นทางแยก
จะไปสูงไปต่ำ จะไปดีไปร้าย
เลือกได้ในชีวิตนี้เท่านั้น พึงสำนึกข้อนี้ให้จงดี
แล้วจงเลือกเถิด  เลือกให้ดีเถิด..."

จาก "ชีวิตนี้น้อยนัก"
พระนิพนธ์ในสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก
paodekcal
ดาวดวงใหม่
*

คำตอบ: 16

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2009, 14:00 »

เย้ๆ กลับมาแล้ว 

มันเกิดอะไรขึ้นหรอครับ Server ไม่มีตังจ่ายป่าว  จะได้ช่วยทำบุญด้วย 

ผมนึกว่าจะไม่มีที่ดีๆ แบบนี้อีกแล้ว พี่ๆ น่าจะทำโซนที่คุยกันได้อิสระนะ คือ คุยเรื่องทั่วไปได้ ให้สมาชิกตอบกระทู้คนอื่นได้ที่ไม่ใช่ปัญหาความรัก ผมคิดว่าคนที่เข้ามาในนี้เป็นคนดีๆ ทั้งนั้น อาจจะมีเกรียนเข้ามาบ้าง แต่ถ้ามาป่วนบอร์ดธรรมมะ เค้าคงต้องละอายใจไม่น้อยเลยหล่ะ ว่าไหม?

ตอนนี้ผมก็เหมือนเดิมครับ ไม่มีแฟน หลังจากอกหักไปครั้งล่าสุดโน้น หลายเดือนก่อนแหนะ เพื่อนสนิทผู้หญิงก็ไม่มี และ ไม่ค่อยรู้จักเพื่อนผู้หญิงเท่าไหร่เลย แต่มีการงานดีขึ้น ตอนนี้ได้ที่ฝึกงานดีๆ ทำแล้วครับ แล้วคงทำต่อที่บริษัทนี้เลย เพื่อนผู้ชายก็กลับมาสนิทกันมากขึ้น ที่บ้าน อย่างอื่นก็โอเคหมดเลยครับ

ก็มันติดปัญหาเรื่องเดียวนี่แหละ อย่างน้อยที่นี่ ผมไม่มีปัญหาอะไร แต่เข้ามาอ่านอะไรนิดๆ หน่อยๆ ก็สบายใจ ไว้เข้ามาเรื่อยๆ นะครับ

สุดท้าย... รู้ป่าวผมคลิกลิ้งค์ที่ผม Add favorite ไว้หลายครั้งตลอดตั้งแต่ปีใหม่มา แต่เข้าไม่ได้ เลยนึกว่า "อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา" ทุกอย่างไม่เที่ยงซะแล้ว จนหลัง ๆ เลิกกดไป กลับมาอีกทีตอนนี้แหละ หลังสอบเสร็จ แล้วมาฝึกงาน

คิดว่ากลับมาเหมือนเดิมแล้ว ดีใจจังเลยครับ
แสงเก้า
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 165

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009, 19:10 »

ขอบคุณที่ยังแวะเวียนมาเรื่อยๆนะค้าบ 

server เสียไปนานเลยครับ พึ่งจะกู้ข้อมูลและดึงเวบบอร์ดกลับมาได้

ธรรมรักษานะครับ 

หลวงพ่อจะไปอยู่กับพระพุทธเจ้า ถ้าเอ็งอยากจะไปอยู่กับหลวงพ่อ อยู่กับพระพุทธเจ้า ก็ทำลาย"ความรู้สึก" ให้หมดเสีย ใช้ "สติ" นั่นแหละ กอปรกับความเพียรไม่ท้อถอย สักวันหนึ่งเอ็งจะค้นพบความจริง ก็ไปอยู่ด้วยกัน ไม่ต้องเกิด ไม่ต้องแก่ ไม่ต้องเจ็บ ไม่ต้องตาย เท่านั้นเองหรอก - หลวงพ่อประสิทธิ์ ถาวโร วัดถ้ำยายปริก
sittnn
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 185

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 09:47 »

เมื่อบุคคลเอาจิตใจค้นคว้าพิจารณาไปทั่วทิศ
ย่อมไม่เห็นใครเป็นที่รักยิ่งไปกว่าตนเอง

ในที่ใดๆ ก็ตาม ตนนั้นแหละเป็นที่รักอย่างมาก ผู้อื่นก็เช่นกัน
ฉะนั้น ผู้ที่รักตนไม่ควรเบียดเบียนผู้อื่น แม้กระทั่งมด ปลวก
kookkai
ผู้ดูแลระบบ
ดาวจรัสแสง

คำตอบ: 153

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 11:14 »

อ้างถึง
สุดท้าย... รู้ป่าวผมคลิกลิ้งค์ที่ผม Add favorite ไว้หลายครั้งตลอดตั้งแต่ปีใหม่มา แต่เข้าไม่ได้ เลยนึกว่า "อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา" ทุกอย่างไม่เที่ยงซะแล้ว จนหลัง ๆ เลิกกดไป กลับมาอีกทีตอนนี้แหละ หลังสอบเสร็จ แล้วมาฝึกงาน

หน้า: [1]
  พิมพ์